aimeos-core - en to vi translation catalogue (220 entries)

note: / Rebate format with rebate value (%1$s) and currency (%2$s)
en: %1$s %2$s off
vi: %1$s giảm %2$s

note: / Price shipping format with shipping / payment cost value (%1$s) and currency (%2$s)
en: + %1$s %2$s/item
vi: + %1$s %2$s/món

en: + Payment costs
vi: + Chi phí thanh toán

en: + Shipping
vi: + Chi phí vận chuyển

en: Account
vi: Tài khoản

en: All XML import
vi: Nhập tất cả XML

en: All orders are subject to our terms and conditions.
vi: Tất cả các đơn hàng đều tuân theo các điều khoản và điều kiện của chúng tôi.

note: //opensource.org/licenses/LGPL-3.0 * @copyright Aimeos (aimeos.org), 2015-2025
en: An account has been created for you.
vi: Một tài khoản đã được tạo cho bạn.

en: Article no.
vi: Số bài viết

en: Attribute import XML
vi: Nhập thuộc tính XML

en: Authorized payments of orders will be captured after dispatching or after a configurable amount of time
vi: Thanh toán được ủy quyền cho các đơn hàng sẽ được ghi nhận sau khi đơn hàng được giao hoặc sau một khoảng thời gian có thể cấu hình.

en: Batch update of payment/delivery status
vi: Cập nhật hàng loạt trạng thái thanh toán/giao hàng

en: Billing address
vi: Địa chỉ hóa đơn

en: Cache cleanup
vi: Dọn dẹp bộ nhớ cache

en: Capture authorized payments
vi: Thu thập các khoản thanh toán được ủy quyền

en: Catalog import CSV
vi: Nhập danh mục từ tệp CSV

en: Catalog import XML
vi: Nhập tệp XML vào danh mục

en: Catalog site map
vi: Bản đồ trang web

en: Cleaned %1$s old products
vi: Đã làm sạch %1$s sản phẩm cũ

en: Cleanup baskets
vi: Giỏ dọn dẹp

en: Coupon code import CSV
vi: Nhập mã giảm giá từ tệp CSV

en: Coupon codes
vi: Mã giảm giá

en: Coupons
vi: Phiếu giảm giá

en: Creates a catalog site map for search engines
vi: Tạo sơ đồ trang web cho công cụ tìm kiếm

en: Creates a product site map for search engines
vi: Tạo sơ đồ trang web cho sản phẩm dành cho công cụ tìm kiếm.

en: Creates bought together product suggestions
vi: Tạo đề xuất sản phẩm được mua cùng nhau

en: Customer account e-mails
vi: Email tài khoản khách hàng

en: Customer import XML
vi: Nhập tệp XML của khách hàng

note: / E-mail intro with first name (%1$s) and last name (%2$s)
en: Dear %1$s %2$s
vi: Kính gửi %1$s %2$s,

note: / E-mail intro with first name (%1$s) and last name (%2$s)
en: Dear Mr %1$s %2$s
vi: Kính gửi ông %1$s %2$s,

note: / E-mail intro with first name (%1$s) and last name (%2$s)
en: Dear Ms %1$s %2$s
vi: Kính gửi Bà %1$s %2$s,

en: Dear customer
vi: Kính gửi quý khách hàng,

en: Deletes unfinished orders an makes their products and coupon codes available again
vi: Xóa các đơn hàng chưa hoàn tất và làm cho sản phẩm và mã giảm giá của chúng có sẵn lại.

en: Deletes unpaid orders to keep the database clean
vi: Xóa các đơn hàng chưa thanh toán để giữ cho cơ sở dữ liệu gọn gàng.

en: Delivery address
vi: Địa chỉ nhận

en: Delivery within
vi: Giao nhận bao gồm

en: Details
vi: Chi tiết

en: Executes all XML importers and rebuild the index
vi: Thực thi tất cả các trình nhập XML và xây dựng lại chỉ mục.

en: Executes payment or delivery service providers that uses batch updates
vi: Thực hiện dịch vụ thanh toán hoặc giao hàng sử dụng cập nhật theo lô.

en: Expanding "%1$s" node failed
vi: Mở rộng nút "%1$s" không thành công

en: Exports all available products
vi: Xuất tất cả các sản phẩm có sẵn

en: Exports orders to CSV file
vi: Xuất đơn hàng sang tệp CSV

en: Exports subscriptions to CSV file
vi: Xuất các gói đăng ký sang tệp CSV

en: Finished attribute import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập thuộc tính từ "%1$s"

en: Finished attribute import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập thuộc tính từ tệp "%1$s"

en: Finished catalog import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập danh mục từ "%1$s"

en: Finished catalog import from "%1$s" (%2$d/%3$d)
vi: Hoàn tất việc nhập danh mục từ "%1$s" (%2$d/%3$d)

en: Finished catalog import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập danh mục từ tệp "%1$s"

en: Finished coupon/code import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập mã giảm giá/mã khuyến mãi từ "%1$s"

en: Finished customer import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập dữ liệu khách hàng từ "%1$s"

en: Finished customer import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập dữ liệu khách hàng từ tệp "%1$s"

en: Finished group import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập nhóm từ "%1$s"

en: Finished group import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập nhóm từ tệp "%1$s"

en: Finished product import from "%1$s"
vi: Nhập khẩu sản phẩm hoàn thiện từ "%1$s"

en: Finished product import from "%1$s" (%2$d/%3$d)
vi: Nhập khẩu sản phẩm hoàn thiện từ "%1$s" (%2$d/%3$d)

en: Finished product import from file "%1$s"
vi: Nhập sản phẩm hoàn thiện từ tệp "%1$s"

en: Finished stock import from "%1$s"
vi: Hoàn tất nhập hàng tồn kho từ "%1$s"

en: Finished stock import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất nhập hàng tồn kho từ tệp "%1$s"

en: Finished supplier import from "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập dữ liệu từ nhà cung cấp "%1$s"

en: Finished supplier import from "%1$s" (%2$d/%3$d)
vi: Hoàn tất nhập dữ liệu nhà cung cấp từ "%1$s" (%2$d/%3$d)

en: Finished supplier import from file "%1$s"
vi: Hoàn tất việc nhập dữ liệu nhà cung cấp từ tệp "%1$s"

en: Groups import XML
vi: Nhập tệp XML theo nhóm

en: If you have any questions, please reply to this e-mail
vi: Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào, vui lòng trả lời email này.

en: Imports new and updates existing attributes from XML files
vi: Nhập các thuộc tính mới và cập nhật các thuộc tính hiện có từ các tệp XML.

en: Imports new and updates existing categories from CSV files
vi: Nhập các danh mục mới và cập nhật các danh mục hiện có từ các tệp CSV.

en: Imports new and updates existing categories from XML files
vi: Nhập các danh mục mới và cập nhật các danh mục hiện có từ các tệp XML.

en: Imports new and updates existing coupon code from CSV files
vi: Nhập mã giảm giá mới và cập nhật mã giảm giá hiện có từ các tệp CSV.

en: Imports new and updates existing customers from XML files
vi: Nhập khẩu khách hàng mới và cập nhật thông tin khách hàng hiện có từ các tệp XML.

en: Imports new and updates existing groups from XML files
vi: Nhập các nhóm mới và cập nhật các nhóm hiện có từ các tệp XML.

en: Imports new and updates existing products from CSV files
vi: Nhập khẩu sản phẩm mới và cập nhật sản phẩm hiện có từ các tệp CSV.

en: Imports new and updates existing products from XML files
vi: Nhập khẩu các sản phẩm mới và cập nhật các sản phẩm hiện có từ các tệp XML.

en: Imports new and updates existing stocks from CSV files
vi: Nhập khẩu dữ liệu mới và cập nhật dữ liệu hiện có từ các tệp CSV.

en: Imports new and updates existing suppliers from CSV files
vi: Nhập khẩu nhà cung cấp mới và cập nhật nhà cung cấp hiện có từ tệp CSV.

en: Imports new and updates existing suppliers from XML files
vi: Nhập khẩu nhà cung cấp mới và cập nhật nhà cung cấp hiện có từ các tệp XML.

en: Incl. %1$s%% %2$s
vi: Bao gồm %1$s%% %2$s

note: / Tax rate format with tax rate in percent (%1$s)
en: Incl. %1$s%% VAT
vi: Bao gồm %1$s%% VAT

en: Included rebates
vi: Bao gồm phần giảm giá

en: Index optimization
vi: Tối ưu hóa chỉ mục

en: Index rebuild
vi: Xây dựng lại chỉ mục

en: Invalid JSON encode message: %1$s
vi: Thông báo mã hóa JSON không hợp lệ: %1$s

en: Invalid catalog lines during import: %1$d
vi: Các dòng danh mục không hợp lệ trong quá trình nhập: %1$d

en: Invalid characters in class name "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong tên lớp "%1$s"

en: Invalid characters in processor name "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong tên bộ xử lý "%1$s"

en: Invalid characters in processor type "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong loại bộ xử lý "%1$s"

en: Invalid class name "%1$s"
vi: Tên lớp không hợp lệ "%1$s"

en: Invalid message: %1$s
vi: Thông báo không hợp lệ: %1$s

en: Invalid product lines during import: %1$d
vi: Dòng sản phẩm không hợp lệ trong quá trình nhập: %1$d

en: Invalid supplier lines during import: %1$d
vi: Dòng nhà cung cấp không hợp lệ trong quá trình nhập: %1$d

en: Invalid type "%1$s" (%2$s)
vi: Loại không hợp lệ "%1$s" (%2$s)

note: //wiki.windata.de/index.php?title=Purpose-SEPA-Codes) ISO 11649 RF Creditor Reference (optional, 35 characters structured code)
en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: Invoice %1$s
vi: Hóa đơn %1$s

en: Like entered by you
vi: Như đã nhập bởi bạn

en: Log cleanup
vi: Dọn dẹp nhật ký

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Name
vi: Tên

en: No "catalog.code" column in CSV mapping found
vi: Không tìm thấy cột "catalog.code" trong bản ánh xạ CSV.

en: No "coupon.code.code" column in CSV mapping found
vi: Không tìm thấy cột "coupon.code.code" trong bản ánh xạ CSV.

en: No "product.code" column in CSV mapping found
vi: Không tìm thấy cột "product.code" trong bản đồ CSV.

en: No "supplier.code" column in CSV mapping found
vi: Không tìm thấy cột "supplier.code" trong bản đồ CSV.

en: No XML file "%1$s" found
vi: Không tìm thấy tệp XML "%1$s"

en: No address with e-mail found in order with ID "%1$s"
vi: Không tìm thấy địa chỉ email trong đơn hàng có ID "%1$s".

en: One or more products you are watching have been updated.
vi: Một hoặc nhiều sản phẩm bạn đang theo dõi đã được cập nhật.

en: Optimizes the index for searching products faster
vi: Tối ưu hóa chỉ mục để tìm kiếm sản phẩm nhanh hơn.

en: Order date
vi: Ngày đặt hàng

en: Order delivery related e-mails
vi: Thông báo liên quan đến việc giao hàng

en: Order details
vi: Chi tiết về hóa đơn

en: Order export CSV
vi: Xuất file CSV

en: Order payment related e-mails
vi: Thông báo thanh toán đơn hàng

en: Order status import CSV
vi: Nhập trạng thái đơn hàng dưới dạng CSV

en: Parent node for code "%1$s" not found
vi: Không tìm thấy nút cha cho mã "%1$s"

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Price
vi: Giá

en: Process order delivery services
vi: Dịch vụ giao hàng theo đơn đặt hàng

en: Process subscriptions initially
vi: Xử lý đăng ký ban đầu

en: Product export
vi: Xuất khẩu sản phẩm

en: Product import CSV
vi: Nhập khẩu sản phẩm dưới dạng CSV

en: Product import XML
vi: Nhập khẩu sản phẩm XML

en: Product notification e-mails
vi: Thông báo sản phẩm qua email

en: Product site map
vi: Bản đồ trang web sản phẩm

en: Products bought together
vi: Sản phẩm được mua cùng nhau

en: Qty
vi: Số lượng

en: Quantity
vi: Số lượng

en: Rebuilds the index for searching products
vi: Xây dựng lại chỉ mục để tìm kiếm sản phẩm

en: Reference
vi: Tham khảo

en: Removes the expired entries from the cache
vi: Xóa các mục đã hết hạn khỏi bộ nhớ cache.

en: Removes the old baskets from the database
vi: Xóa các giỏ hàng cũ khỏi cơ sở dữ liệu

en: Removes the old log entries from the database and archives them (optional)
vi: Xóa các mục nhật ký cũ khỏi cơ sở dữ liệu và lưu trữ chúng (tùy chọn)

en: Removes unfinished orders
vi: Xóa các đơn hàng chưa hoàn thành

en: Removes unpaid orders
vi: Xóa các đơn hàng chưa thanh toán

en: Renews subscriptions at next date
vi: Tự động gia hạn đăng ký vào ngày tiếp theo.

en: Required column "%1$s" not found for code "%2$s"
vi: Cột bắt buộc "%1$s" không được tìm thấy cho mã "%2$s"

en: Required configuration for "%1$s" is missing
vi: Cấu hình cần thiết cho "%1$s" đang thiếu.

en: Required mapping key "%1$s" is missing or contains no array
vi: Khóa ánh xạ bắt buộc "%1$s" bị thiếu hoặc không chứa mảng.

en: Rescale product images
vi: Thay đổi kích thước hình ảnh sản phẩm

en: Rescales product images to the new sizes
vi: Điều chỉnh kích thước hình ảnh sản phẩm theo kích thước mới.

en: Scaling image "%1$s" failed: %2$s
vi: Quá trình thu nhỏ hình ảnh "%1$s" đã thất bại: %2$s

en: Scaling media item "%1$s" failed: %2$s
vi: Không thể mở rộng mục phương tiện "%1$s": %2$s

en: Sends e-mails for new customer accounts
vi: Gửi email cho các tài khoản khách hàng mới

en: Sends e-mails for watched products
vi: Gửi email cho các sản phẩm đang theo dõi

en: Sends order confirmation or payment status update e-mails
vi: Gửi email xác nhận đơn hàng hoặc cập nhật trạng thái thanh toán.

en: Sends order delivery status update e-mails
vi: Gửi email cập nhật trạng thái giao hàng đơn hàng

en: Sends paid orders to the ERP system or logistic partner
vi: Gửi đơn hàng đã thanh toán đến hệ thống ERP hoặc đối tác logistics.

en: Sends the e-mail with the voucher to the customer
vi: Gửi email kèm theo phiếu giảm giá cho khách hàng.

en: Sent customer account e-mail to "%1$s"
vi: Đã gửi email tài khoản khách hàng đến "%1$s"

en: Sent order delivery e-mail for order "%1$s" and status "%2$s"
vi: Đã gửi email xác nhận đơn hàng cho đơn hàng "%1$s" với trạng thái "%2$s".

en: Sent order payment e-mail for order "%1$s" and status "%2$s"
vi: Đã gửi email thanh toán đơn hàng "%1$s" với trạng thái "%2$s".

en: Sent product notification e-mail to "%1$s"
vi: Đã gửi email thông báo sản phẩm đến "%1$s"

en: Sent voucher e-mails for order ID "%1$s"
vi: Gửi email voucher cho đơn hàng có ID "%1$s"

en: Started attribute import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập thuộc tính từ "%1$s"

en: Started attribute import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập thuộc tính từ tệp "%1$s"

en: Started catalog import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập danh mục từ "%1$s"

en: Started catalog import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập danh mục từ tệp "%1$s"

en: Started coupon code import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập mã giảm giá từ "%1$s"

en: Started coupon/code import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập mã giảm giá/mã khuyến mãi từ "%1$s"

en: Started customer import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu khách hàng từ "%1$s"

en: Started customer import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu khách hàng từ tệp "%1$s"

en: Started group import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu theo nhóm từ "%1$s"

en: Started group import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu từ tệp "%1$s"

en: Started product import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập khẩu sản phẩm từ "%1$s"

en: Started product import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập sản phẩm từ tệp "%1$s"

en: Started stock import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập hàng từ "%1$s"

en: Started stock import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu từ tệp "%1$s"

en: Started supplier import from "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập hàng từ nhà cung cấp "%1$s"

en: Started supplier import from file "%1$s"
vi: Bắt đầu nhập dữ liệu nhà cung cấp từ tệp "%1$s"

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status import for orders from CSV file
vi: Nhập trạng thái đơn hàng từ tệp CSV

en: Stock import CSV
vi: Nhập khẩu dữ liệu CSV

en: Sub-total
vi: Tiền tổng cộng

en: Subscription export CSV
vi: Xuất tệp CSV cho đăng ký

en: Subscription process end
vi: Quá trình đăng ký kết thúc

en: Subscription process renew
vi: Quy trình gia hạn đăng ký

en: Subscription process start
vi: Quá trình đăng ký bắt đầu

en: Subscription product
vi: Sản phẩm đăng ký

en: Sum
vi: Tổng

en: Supplier import CSV
vi: Nhà cung cấp nhập CSV

en: Supplier import XML
vi: Nhà cung cấp nhập XML

en: Terminates expired subscriptions
vi: Kết thúc các gói đăng ký đã hết hạn

note: / Payment e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and payment status (%3$s)
en: Thank you for your order %1$s from %2$s.
vi: Cảm ơn quý khách đã đặt hàng %1$s từ %2$s.

note: / Delivery e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and delivery status (%3%s)
en: The delivery status of your order %1$s from %2$s has been changed to "%3$s".
vi: Trạng thái giao hàng của đơn hàng %1$s từ %2$s đã được thay đổi thành "%3$s".

note: / Payment e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and payment status (%3$s)
en: The order is pending until we receive the final payment. If you've chosen to pay in advance, please transfer the money to our bank account with the order ID %1$s as reference.
vi: Đơn hàng đang chờ xử lý cho đến khi chúng tôi nhận được thanh toán cuối cùng. Nếu quý khách đã chọn thanh toán trước, vui lòng chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng của chúng tôi với mã đơn hàng %1$s làm tham chiếu.

note: / Delivery e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and delivery status (%3%s)
en: The parcel for your order %1$s from %2$s could not be delivered.
vi: Gói hàng cho đơn hàng %1$s của bạn từ %2$s không thể được giao.

en: The payment couldn't be renewed
vi: Thanh toán không thể được gia hạn.

note: / Payment e-mail intro with order ID (%1$s) and order date (%2$s)
en: The payment for your order %1$s from %2$s has been refunded.
vi: Số tiền thanh toán cho đơn hàng %1$s từ %2$s đã được hoàn lại.

note: / Payment e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and payment status (%3$s)
en: The payment status of your order %1$s from %2$s has been changed to "%3$s".
vi: Trạng thái thanh toán của đơn hàng %1$s từ %2$s đã được thay đổi thành "%3$s".

en: The subscription for the product has ended
vi: Thời hạn đăng ký cho sản phẩm đã hết hạn.

en: The value of your voucher is %1$s | The value of your vouchers are %1$s
vi[0]: Giá trị của phiếu giảm giá của bạn là %1$s

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Transfers money to vendors
vi: Chuyển tiền cho nhà cung cấp

en: Transfers the price of ordered products to the vendors incl. commission handling
vi: Chuyển giá sản phẩm đã đặt hàng cho nhà cung cấp, bao gồm phí hoa hồng.

en: Unable to add current address for customer with ID "%1$s"
vi: Không thể thêm địa chỉ hiện tại cho khách hàng có ID "%1$s"

en: Unable to call method "%1$s"
vi: Không thể gọi phương thức "%1$s"

en: Unable to import catalog with code "%1$s": %2$s
vi: Không thể nhập danh mục với mã "%1$s": %2$s

en: Unable to import product with code "%1$s": %2$s
vi: Không thể nhập sản phẩm có mã "%1$s": %2$s

en: Unable to import supplier with code "%1$s": %2$s
vi: Không thể nhập nhà cung cấp có mã "%1$s": %2$s

en: Voucher
vi: Phiếu giảm giá

en: Voucher %1$s
vi: Phiếu giảm giá %1$s

en: Voucher related e-mails
vi: Thư điện tử liên quan đến voucher

en: Watched products
vi: Sản phẩm đã xem

note: / Payment e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and payment status (%3$s)
en: We have received your payment, and will take care of your order immediately.
vi: Chúng tôi đã nhận được thanh toán của quý khách và sẽ xử lý đơn hàng của quý khách ngay lập tức.

note: / Delivery e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and delivery status (%3%s)
en: We received the returned parcel for your order %1$s from %2$s.
vi: Chúng tôi đã nhận được gói hàng trả lại cho đơn hàng %1$s của quý khách từ %2$s.

en: You can use your vouchers at any time in our online shop
vi: Bạn có thể sử dụng các phiếu giảm giá của mình bất cứ lúc nào tại cửa hàng trực tuyến của chúng tôi.

en: You've cancelled the subscription
vi: Bạn đã hủy đăng ký.

en: Your account
vi: Tài khoản của bạn

en: Your comment
vi: Bình luận của bạn

en: Your new account
vi: Tài khoản mới của bạn

en: Your order %1$s
vi: Đơn hàng của bạn %1$s

note: / Delivery e-mail intro with order ID (%1$s), order date (%2$s) and delivery status (%3%s)
en: Your order %1$s from %2$s has been dispatched.
vi: Đơn hàng của quý khách %1$s từ %2$s đã được gửi đi.

en: Your reference
vi: Tham chiếu của bạn

en: Your reference number
vi: Số tham chiếu của quý khách

en: Your subscription
vi: Gói đăng ký của bạn

en: Your voucher
vi: Phiếu giảm giá của bạn

en: Your watched products
vi: Các sản phẩm bạn đang theo dõi

en: aimeos-catalog-sitemap-%d.xml
vi: aimeos-danh-muc-sitemap-%d.xml

en: delivery
vi: vận chuyển

note: / Price quantity format with quantity (%1$s)
en: from %1$s
vi: Từ %1$s

en: like billing address
vi: giống như địa chỉ trên hóa đơn

en: payment
vi: thanh toán

en: tax
vi: thuế

en: taxgst
vi: thuế GST

en: taxpst
vi: thuế
