aimeos-core - en to vi translation catalogue (781 entries)

en: (International) facsimilie number without separation characters, can start with a "+"
vi: (Quốc tế) Số fax không có ký tự phân tách, có thể bắt đầu bằng dấu "+"

en: (International) telephone number without separation characters, can start with a "+"
vi: Số điện thoại quốc tế không có ký tự phân tách, có thể bắt đầu bằng ký tự "+"

en: + Tax
vi: + Thuế

en: API key
vi: Khóa API

en: Account
vi: Tài khoản

en: Active
vi: Kích hoạt

en: Actual price
vi: Giá bán

en: Actual price customers can buy the article for on the web site
vi: Giá bán mà khách hàng có thể mua sản phẩm trên website

en: Add
vi: Thêm

en: Add after
vi: Thêm sau

en: Add before
vi: Thêm trước

en: Additional delivery costs for each item, e.g. $20 for one heavy item will be $100 for five items it total
vi: Chi phí vận chuyển bổ sung cho mỗi mặt hàng, ví dụ: $20 cho một mặt hàng nặng sẽ là $100 cho tổng cộng năm mặt hàng.

en: Additional information where the customer's apartment can be found
vi: Thông tin bổ sung về vị trí căn hộ của khách hàng

en: Additional information where the supplier's apartment can be found
vi: Thông tin bổ sung về địa chỉ căn hộ của nhà cung cấp

en: Address 1
vi: Địa chỉ 1

en: Address 2
vi: Địa chỉ 2

en: Address 3
vi: Địa chỉ 3

en: Address identifier of the customer's house for delivery
vi: Địa chỉ khách hàng nhận hàng

en: Address identifier of the supplier's house for delivery
vi: Địa chỉ khách hàng nhận hàng

en: Admin JQAdm type is empty
vi: Loại Admin JQAdm trống

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Aimeos caching is disabled by "%1$s"
vi: Tính năng bộ nhớ đệm của Aimeos đã bị vô hiệu hóa bởi "%1$s"

en: Aimeos debug logging is enabled by "%1$s"
vi: Chế độ ghi nhật ký gỡ lỗi của Aimeos được kích hoạt bởi "%1$s"

en: Aimeos object not available
vi: Đối tượng không khả dụng

en: All
vi: Tất cả

en: All attributes that uniquely define an article, e.g. width, length and color for jeans
vi: Tất cả các thuộc tính duy nhất xác định một sản phẩm, ví dụ: chiều rộng, chiều dài và màu sắc của quần jean.

en: Allow custom price
vi: Chấp nhận giá tùy chỉnh

en: Allow customers to choose themselves how much they want to pay
vi: Cho phép khách hạng chọn số tiền phải trả

en: Alphanumeric string that can identify the group uniquely
vi: Chuỗi ký tự để xác định nhóm duy nhất

en: Apply
vi: Đăng ký

en: Article specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
vi: Các tùy chọn cấu hình cụ thể cho bài viết sẽ được cung cấp dưới dạng cặp khóa/giá trị trong các mẫu.

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Attribute Lists Type
vi: Thuộc tính loại danh sách

en: Attribute Lists Types
vi: Thuộc tính loại danh sách

en: Attribute Property Type
vi: Thuộc tính loại tài sản

en: Attribute Property Types
vi: Thuộc tính loại tài sản

en: Attribute Type
vi: Loại thuộc tính

en: Attribute Types
vi: Loại thuộc tính

en: Attribute position (optional)
vi: Vị trí thuộc tính (tùy chọn)

en: Attribute properties that are not shared with other attributes
vi: Các thuộc tính không được chia sẻ với các thuộc tính khác

en: Attribute type that limits the list of available attributes
vi: Loại thuộc tính giới hạn danh sách các thuộc tính có sẵn.

en: Attributes
vi: Các thuộc tính

en: Available currency for the current site
vi: Tiền tệ hiện có cho trang web hiện tại

en: Available intervals in the front-end
vi: Các khoảng thời gian có sẵn trong giao diện người dùng

en: Available language for the current site
vi: Ngôn ngữ hiện có cho trang web hiện tại

en: Average product rating and total number of ratings by customers for this product
vi: Điểm đánh giá trung bình của sản phẩm và tổng số đánh giá từ khách hàng cho sản phẩm này

en: Back in stock
vi: Đã có hàng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Basket
vi: Giỏ hàng

en: Billing address
vi: Địa chỉ hóa đơn

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Birthday of the customer
vi: Ngày sinh khách hàng

en: Boost factor
vi: Hệ số tăng cường

en: Boost factor (optional)
vi: Hệ số tăng cường (tùy chọn)

en: Bug or suggestion?
vi: Lỗi hoặc gợi ý khác?

en: Bulk edit
vi: Chỉnh sửa hàng loạt

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cancel and return to list
vi: Hủy bỏ và trở lại danh sách

en: Catalog
vi: Danh mục

en: Catalog Lists Type
vi: Loại danh mục

en: Catalog Lists Types
vi: Loại danh mục

en: Categories
vi: Thể loại

en: Categories the product can be found in by the user on the web site
vi: Các danh mục mà người dùng có thể tìm thấy sản phẩm trên trang web.

en: Categories the product will be shown for in the promotional section
vi: Các danh mục mà sản phẩm sẽ được hiển thị trong phần khuyến mãi.

en: Category specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
vi: Các tùy chọn cấu hình cụ thể cho từng loại sẽ được cung cấp dưới dạng cặp khóa/giá trị trong các mẫu.

en: Change costs/item in %
vi: Thay đổi chi phí/sản phẩm theo phần trăm

en: Change rebate in %
vi: Thay đổi mức hoàn tiền theo phần trăm

en: Change value in %
vi: Thay đổi giá trị theo phần trăm (%)

en: Channel
vi: Kênh

en: Channel the order has been placed
vi: Đơn hàng đã được đặt

en: Choose file
vi: Chọn tập tin

en: City
vi: Thành phố

en: City or town name (required)
vi: Thành phố (bắt buộc)

en: Class "%1$s" does not implement "%2$s"
vi: Lớp "%1$s" không thực hiện giao diện "%2$s"

en: Class "%1$s" not available
vi: Lớp "%1$s" không có sẵn

en: Class "%1$s" not found
vi: Lớp "%1$s" không tìm thấy

en: Close
vi: Đóng lại

en: Code
vi: Mã

en: Code to uniquely identify the site, renaming is dangerous!
vi: Mã là duy nhất, thay đổi sẽ dẫn đến lỗi!

en: Columns
vi: Cột

en: Comment
vi: Bình luận

en: Comment of the reviewer
vi: Lời bình luận của người đánh giá

en: Communication
vi: Trao đổi

en: Company
vi: Công ty

en: Company details
vi: Chi tiết công ty

en: Company name (optional)
vi: Tên công ty (tùy chọn)

en: Completed orders
vi: Đơn hàng đã hoàn thành

en: Completed orders within the last seven days compared to the period before
vi: Số đơn hàng đã hoàn thành trong vòng 7 ngày qua so với khoảng thời gian trước đó.

en: Config
vi: Cấu hình

en: Configurable
vi: Có thể cấu hình

en: Configuration options, will be available as key/value pairs in the list item
vi: Các tùy chọn cấu hình sẽ được cung cấp dưới dạng cặp khóa/giá trị trong mục danh sách.

en: Context
vi: Bối cảnh

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy this entry
vi: Sao chép thông tin này

en: Costs
vi: Chi phí

en: Count
vi: Số lượng

en: Country
vi: Quốc gia

en: Country ID
vi: ID quốc gia

en: Country code (required)
vi: Mã quốc gia (bắt buộc)

en: Country specific tax rate to calculate and display the included tax (B2C) or add the tax if required (B2B)
vi: Tỷ lệ thuế cụ thể theo quốc gia để tính toán và hiển thị thuế đã bao gồm (B2C) hoặc thêm thuế nếu cần thiết (B2B)

en: Country state code (optional)
vi: Mã tỉnh (tùy chọn)

en: Coupon
vi: Phiếu giảm giá

en: Coupon provider or coupon decorator configuration name
vi: Nhà cung cấp phiếu giảm giá

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Currencies
vi: Tiền tệ

en: Currency
vi: Tiền tệ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Custom domain or unique code of your shop
vi: Tên miền tùy chỉnh hoặc mã duy nhất của cửa hàng của bạn

en: Customer
vi: Khách hàng

en: Customer ID
vi: ID khách hàng

en: Customer Lists Type
vi: Loại khách hàng

en: Customer Lists Types
vi: Loại khách hàng

en: Customer Property Type
vi: Loại tài sản khách hàng

en: Customer Property Types
vi: Loại tài sản khách hàng

en: Customer characteristics that are not shared with other customers
vi: Các đặc điểm của khách hàng không được chia sẻ với các khách hàng khác.

en: Customer comment (optional)
vi: KH bình luần (tùy chọn)

en: Customer e-mail address
vi: Email khách hàng

en: Customer password
vi: Mật khẩu

en: Customer properties that are not shared with other customers
vi: Các thuộc tính của khách hàng không được chia sẻ với các khách hàng khác.

en: Customer reference
vi: Tham chiếu

en: Customer reference (optional)
vi: Tham chiếu (tùy chọn)

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Data set
vi: Tập dữ liệu

en: Dataset
vi: Bộ dữ liệu

en: Date of the last delivery status change
vi: NGày đổi trạng thái giao nhận cuối

en: Date of the last payment status change
vi: Ngày đổi trạng thái thanh toán cuối

en: Date the subscription ends
vi: Ngày kết thúc gói đăng ký

en: Days
vi: Ngày

en: Default
vi: Mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete entries?
vi: Xóa các mục?

en: Delete selected entries
vi: Xóa các mục đã chọn

en: Delete this entry
vi: Xóa bản chi này

en: Deleting reviews is not allowed
vi: Không được phép xóa đánh giá.

en: Delivery
vi: Vận chuyển

en: Delivery address
vi: Địa chỉ nhận

en: Delivery date
vi: Ngày giao hàng

en: Delivery in
vi: Giao hàng tại

en: Delivery or payment costs for the products in the basket of the customer
vi: Chi phí vận chuyển hoặc thanh toán cho các sản phẩm trong giỏ hàng của khách hàng

en: Delivery status
vi: Trạng thái giao nhận

en: Delivery timeframe (optional)
vi: Thời gian giao hàng (tùy chọn)

en: Delivery types
vi: Loại giao nhận

en: Delivery within
vi: Giao nhận bao gồm

en: Depending on the selected data set, the list of shown fields for the product will be different
vi: Tùy thuộc vào bộ dữ liệu được chọn, danh sách các trường hiển thị cho sản phẩm sẽ khác nhau.

en: Describe your image
vi: Mô tả hình ảnh của bạn

en: Description of the text content if it's in a foreign language
vi: Mô tả nội dung văn bản nếu nó được viết bằng ngôn ngữ nước ngoài

en: Descritive name of the currency
vi: Tên mô tả của tiền tệ

en: Descritive name of the language
vi: Tên mô tả của ngôn ngữ

en: Descritive name of the site
vi: Tên mô tả của trang

en: Discount
vi: Giảm giá

en: Display help texts
vi: Hiển thị văn bản trợ giúp

en: Domain
vi: Miền

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download this file
vi: Tải xuống file này

en: Duplicate entry
vi: Bản ghi trùng lặp

en: Duplicate entry (Ctrl+D)
vi: Nhân đôi bản ghi (Ctrl+D)

en: E-Mail
vi: Email

en: E-Mail address (required)
vi: Email (bắt buộc)

en: E-Mail address or account name (required)
vi: Địa chỉ email hoặc tên tài khoản (bắt buộc)

en: E-Mail address used for sending shop related e-mails
vi: Địa chỉ email được sử dụng để gửi các email liên quan đến cửa hàng.

en: E-mail
vi: Email

en: E-mail address (optional)
vi: Email (tùy chọn)

en: E-mail address that belongs to the address
vi: Địa chỉ email thuộc về địa chỉ

en: EAN, SKU or article number (required)
vi: Mã EAN, SKU hoặc số mã sản phẩm (bắt buộc)

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit selected entries
vi: Chỉnh sửa các mục đã chọn

en: Edit this entry
vi: Chỉnh sửa

en: Editor
vi: Người sửa

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: End date (optional)
vi: Ngày kết thúc (tùy chọn)

en: Enter group ID, code or label
vi: Nhập ID nhóm, mã hoặc nhãn

en: Entry deleted successfully
vi: Bài viết đã được xóa thành công.

en: Entry saved successfully
vi: Bài viết đã được lưu thành công.

en: Entry specific configuration options, will be available as key/value pairs in the templates
vi: Các tùy chọn cấu hình cụ thể cho từng mục sẽ được cung cấp dưới dạng cặp khóa/giá trị trong các mẫu.

en: Error
vi: Lỗi

en: Error deleting data
vi: Lỗi khi xóa dữ liệu

en: Error retrieving data
vi: Lỗi khi lấy dữ liệu

en: Error saving data
vi: Lỗi lưu trữ dữ liệu

en: Excl. tax
vi: Không bao gồm thuế

en: Execution order of the plugins
vi: Thực hiện yêu cầu của trình cắm

en: Execution order of the rules
vi: Thứ tự thực thi các quy tắc

en: Export
vi: Xuất khẩu

en: Facility
vi: Cơ sở

en: Facsimile
vi: Cơ sở

en: Facsimile number (optional)
vi: Số cơ sỏ (tùy chọn)

en: Factor to boost product in user search over other products (>1.0 positive boost, <1.0 negative boost)
vi: Yếu tố giúp sản phẩm nổi bật hơn trong kết quả tìm kiếm của người dùng so với các sản phẩm khác (tăng tích cực &gt;1.0, tăng tiêu cực &lt;1.0)

en: Failed to write file to disk
vi: Không thể ghi tệp vào đĩa.

en: File
vi: Tập tin

en: File does not exists: "%1$s"
vi: Tệp không tồn tại: "%1$s"

en: File upload stopped by extension
vi: Tải lên tệp bị chặn bởi tiện ích mở rộng

en: File uploaded successfully
vi: Tệp đã được tải lên thành công

en: Find category
vi: Tìm chuyên mục

en: Find site
vi: Tìm trang web

en: First
vi: Đầu tiên

en: First name
vi: Tên

en: First name (optional)
vi: Họ (tên đệm) (tùy chọn)

en: First name of the person if used in cultures where they are used
vi: Tên đệm của người đó (nếu được sử dụng trong các nền văn hóa có sử dụng tên đệm)

en: Floor
vi: Tầng

en: Floor / Appartment
vi: Tầng / Tòa nhà

en: Floor and/or apartment (optional)
vi: Sàn và/hoặc căn hộ (tùy chọn)

en: For
vi: Dành cho

en: Generate
vi: Tạo

en: Generate image
vi: Tạo hình ảnh

en: Generate text
vi: Tạo văn bản

en: Given rebate amount
vi: Số tiền hoàn lại được cung cấp

en: Go to attribute panel
vi: Đi đến bảng thuộc tính

en: Go to property type panel
vi: Đi đến bảng loại tài sản

en: Go to the list of attribute types
vi: Đi đến danh sách các loại thuộc tính

en: Granted rebate
vi: Hoàn lại tiền đã giảm giá

en: Group name describing for which members the group is for
vi: Tên nhóm mô tả nhóm dành cho các thành viên nào.

en: Groups
vi: Nhóm

en: Height
vi: Chiều cao

en: Hidden attributes
vi: Thuộc tính ẩn

en: Hidden product attributes that are stored with the ordered products
vi: Các thuộc tính ẩn của sản phẩm được lưu trữ cùng với các sản phẩm đã đặt hàng.

en: Highlighted suppliers of the product
vi: Nhà cung cấp nổi bật của sản phẩm

en: Honorary title (optional)
vi: Danh hiệu danh dự (tùy chọn)

en: Honorary titles like Dr., Ph.D, etc.
vi: Các danh hiệu danh dự như Tiến sĩ (Dr.), Tiến sĩ Triết học (Ph.D), v.v.

en: Hours
vi: Giờ

en: House number
vi: Số nhà

en: House number (optional)
vi: Số nhà (tùy chọn)

en: How the customer is addressed in e-mails
vi: Cách xưng hô với khách hàng trong email

en: How the supplier is addressed in e-mails
vi: Cách địa chỉ nhà cung cấp được ghi trong email

en: Hyper-real and dramatic
vi: Siêu thực và kịch tính

en: ID of a related invoice, e.g. of a changed or refunded invoice
vi: Số đơn hàng liên quan, ví dụ: của một đơn hàng đã được thay đổi hoặc hoàn tiền.

en: ISO currency code (required)
vi: Mã tiền tệ ISO (bắt buộc)

en: ISO language code (required)
vi: Mã ngôn ngữ ISO (bắt buộc)

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image description
vi: Mô tả hình ảnh

en: Images will only be shown for that language, useful if the media contains text or is language sepecific
vi: Hình ảnh chỉ được hiển thị cho ngôn ngữ đó, hữu ích nếu phương tiện truyền thông chứa văn bản hoặc là ngôn ngữ cụ thể.

en: Import
vi: Nhập khẩu

en: Import/Export jobs
vi: Công việc nhập khẩu/xuất khẩu

en: Incl. tax
vi: Đã bao gồm thuế.

en: Info
vi: Thông tin

en: Insert into
vi: Chèn vào

en: Insert new entry
vi: Thêm mục mới

en: Insert new entry (Ctrl+I)
vi: Thêm mục mới (Ctrl+I)

en: Internal article name, will be used on the web site and for searching only if no other product names in any language exist
vi: Tên bài viết nội bộ, sẽ được sử dụng trên trang web và cho mục đích tìm kiếm chỉ khi không có tên sản phẩm nào khác bằng bất kỳ ngôn ngữ nào tồn tại.

en: Internal article name, will be used on the web site if no product name for the language is available
vi: Tên bài viết nội bộ, sẽ được sử dụng trên trang web nếu không có tên sản phẩm cho ngôn ngữ đó.

en: Internal attribute name, will be used on the web site if no name for the language is available
vi: Tên thuộc tính nội bộ, sẽ được sử dụng trên trang web nếu không có tên cho ngôn ngữ.

en: Internal category name, will be used on the web site if no name for the language is available
vi: Tên danh mục nội bộ, sẽ được sử dụng trên trang web nếu không có tên cho ngôn ngữ.

en: Internal name (required)
vi: Tên nội bộ (bắt buộc)

en: Internal type name shown in the administration interface
vi: Tên loại nội bộ hiển thị trong giao diện quản trị

en: Interval
vi: Khoảng thời gian

en: Interval (required)
vi: Khoảng thời gian (bắt buộc)

en: Invalid characters in class name "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong tên lớp "%1$s"

en: Invalid characters in client name "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong tên khách hàng "%1$s"

en: Invalid class name "%1$s"
vi: Tên lớp không hợp lệ "%1$s"

en: Invalid domain "%1$s"
vi: Tên miền không hợp lệ "%1$s"

en: Invalid factory "%1$s"
vi: Thiết bị không hợp lệ "%1$s"

en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: Invoice No.
vi: Hóa đơn số

en: Invoice no.
vi: Hóa đơn số.

en: Invoice number
vi: Số hóa đơn

en: Invoice number for the order
vi: Số hóa đơn cho đơn hàng

en: Label
vi: Nhãn

en: Label (required)
vi: Nhãn (bắt buộc)

en: Label describing the interval, will be used if no name is available
vi: Nhãn mô tả khoảng thời gian, sẽ được sử dụng nếu không có tên sẵn có.

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language ID
vi: Mã ngôn ngữ

en: Language of the entered text
vi: Ngôn ngữ của văn bản đã nhập

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last
vi: Cuối cùng

en: Last delivery status of the order
vi: Trạng thái giao hàng cuối cùng của đơn hàng

en: Last name
vi: Họ

en: Last name (optional)
vi: Họ (tùy chọn)

en: Last name (required)
vi: Họ (bắt buộc)

en: Last name of the person or full name in cultures where no first names are used
vi: Họ của người đó hoặc tên đầy đủ trong các nền văn hóa không sử dụng tên đệm.

en: Last payment status of the order
vi: Trạng thái thanh toán cuối cùng của đơn hàng

en: Latest orders
vi: Đơn hàng mới nhất

en: Length
vi: Chiều dài

en: List of articles that should be sold as one product, often at a reduced price
vi: Danh sách các bài viết nên được bán như một sản phẩm duy nhất, thường với giá ưu đãi.

en: List of products often bought together
vi: Danh sách các sản phẩm thường được mua cùng nhau

en: List of suggested products
vi: Danh sách các sản phẩm được đề xuất

en: List type
vi: Danh sách

en: Loading entries ...
vi: Đang tải các mục ...

en: Log
vi: Nhật ký

en: Manual transfer
vi: Chuyển đổi thủ công

en: Map
vi: Bản đồ

en: Media Lists Type
vi: Danh sách phương tiện truyền thông Loại

en: Media Lists Types
vi: Danh sách phương tiện truyền thông

en: Media Property Type
vi: Loại tài sản truyền thông

en: Media Property Types
vi: Loại tài sản truyền thông

en: Media Type
vi: Loại phương tiện

en: Media Types
vi: Loại phương tiện

en: Media properties
vi: Tài sản truyền thông

en: Menu
vi: Thực đơn

en: Message
vi: Thông điệp

en: Min. quantity
vi: Số lượng tối thiểu

en: Minimum quantity
vi: Số lượng tối thiểu

en: Mobile
vi: Di động

en: Mobile number
vi: Số điện thoại di động

en: Mobile number (optional)
vi: Số điện thoại di động (tùy chọn)

en: Model
vi: Mẫu

en: Modifed
vi: Đã sửa đổi

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Months
vi: Tháng

en: More
vi: Nhiều hơn

en: Move this entry up/down
vi: Di chuyển mục này lên/xuống

en: Name
vi: Tên

en: Name in URL (optional)
vi: Tên trong URL (tùy chọn)

en: Name of the basket
vi: Tên của giỏ

en: Name of the downloaded file when customers saves the file on their computers
vi: Tên của tệp tin được tải xuống khi khách hàng lưu tệp tin trên máy tính của họ.

en: Name of the reviewer
vi: Tên của người đánh giá

en: Name of your shop shown to your customers
vi: Tên cửa hàng của bạn hiển thị cho khách hàng

en: Natural
vi: Tự nhiên

en: New
vi: Mới

en: New category
vi: Danh mục mới

en: New customers
vi: Khách hàng mới

en: New customers within the last seven days
vi: Khách hàng mới trong vòng bảy ngày qua

en: New customers within the last seven days compared to the period before
vi: Số lượng khách hàng mới trong vòng 7 ngày qua so với giai đoạn trước đó.

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next date
vi: Ngày tiếp theo

en: Next date (optional)
vi: Ngày tiếp theo (tùy chọn)

en: Next date the subscription is renewed
vi: Ngày tiếp theo mà gói đăng ký được gia hạn

en: No currencies available. Please enable at least one currency
vi: Không có đơn vị tiền tệ nào có sẵn. Vui lòng kích hoạt ít nhất một đơn vị tiền tệ.

en: No entries found
vi: Không tìm thấy kết quả nào.

en: No file was uploaded
vi: Không có tệp nào được tải lên.

en: No product found
vi: Không tìm thấy sản phẩm

en: No theme options available
vi: Không có tùy chọn chủ đề nào có sẵn.

en: No view available
vi: Hiện không hiển thị được

en: No voucher
vi: Không có phiếu giảm giá

en: Non-shared properties for the media item
vi: Các thuộc tính không chia sẻ cho mục phương tiện

en: Non-shared properties for the price item
vi: Các thuộc tính không chia sẻ cho mục giá

en: None
vi: Không có

en: Not all entries could be deleted
vi: Không phải tất cả các mục đều có thể bị xóa.

en: Not allowed to access JQAdm "%1$s" client
vi: Không được phép truy cập vào máy khách JQAdm "%1$s"

en: Not implemented
vi: Chưa được triển khai

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Notes (not shown to customer)
vi: Ghi chú (không hiển thị cho khách hàng)

en: Number of articles currently in stock, leave empty for an unlimited quantity
vi: Số lượng bài viết hiện có trong kho, để trống để chỉ định số lượng không giới hạn.

en: OK
vi: Được rồi

en: Official VAT ID to determine if the tax needs to be billed in invoices
vi: Mã số thuế VAT chính thức để xác định xem thuế có cần được tính vào hóa đơn hay không.

en: One provider and zero or more decorator class names separated by commas
vi: Một nhà cung cấp và zero hoặc nhiều tên lớp trang trí, được phân tách bằng dấu phẩy.

en: Only .webp, .jpg, .png and .gif are allowed for icons
vi: Chỉ các định dạng .webp, .jpg, .png và .gif được phép sử dụng cho biểu tượng.

en: Only .webp, .jpg, .png, .gif and .svg are allowed for logos
vi: Chỉ các định dạng .webp, .jpg, .png, .gif và .svg được phép sử dụng cho logo.

en: Only super users and administrators can delete entries
vi: Chỉ người dùng có quyền cao nhất và quản trị viên mới có thể xóa các mục.

en: Open
vi: Mở

en: Open Qty
vi: Số lượng mở

en: Option
vi: Tùy chọn

en: Optional product components that can be chosen by the customer together with the product
vi: Các thành phần sản phẩm tùy chọn mà khách hàng có thể lựa chọn cùng với sản phẩm.

en: Order ID
vi: Số hiệu hóa đơn

en: Order number entered by the customer
vi: Số đơn hàng do khách hàng nhập vào

en: Order of the language/currency combinations
vi: Thứ tự các cặp ngôn ngữ/tiền tệ

en: Order of the service options in the checkout process
vi: Thứ tự hiển thị các tùy chọn dịch vụ trong quá trình thanh toán

en: Order of the types in the frontend
vi: Thứ tự hiển thị các loại trong giao diện người dùng

en: Order totals
vi: Tổng số đơn hàng

en: Ordered at
vi: Đặt hàng tại

en: Orders by country
vi: Đơn hàng theo quốc gia

en: Orders by day
vi: Đơn hàng theo ngày

en: Orders by hour
vi: Đơn hàng theo giờ

en: Orders by payment status
vi: Đơn hàng theo trạng thái thanh toán

en: Overwrite the existing file and customers bought it in the past can then download the new content too
vi: Ghi đè lên tệp hiện có và khách hàng đã mua sản phẩm trong quá khứ cũng có thể tải xuống nội dung mới.

en: PHP setting "%1$s" is disabled
vi: Cài đặt PHP "%1$s" đã bị vô hiệu hóa.

en: PHP setting "%1$s" is enabled
vi: Cài đặt PHP "%1$s" đã được kích hoạt.

en: PHP setting for "%1$s" is too low
vi: Cài đặt PHP cho "%1$s" quá thấp

en: Page %1$d of %2$d
vi: Trang %1$d của %2$d

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password (required)
vi: Mật khẩu (bắt buộc)

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Pay date
vi: Ngày thanh toán

en: Pay status
vi: Trạng thái thanh toán

en: Payment
vi: Chi trả

en: Payment date
vi: Ngày thanh toán

en: Payment status
vi: Trạng thái chi trả

en: Payment types
vi: Phương thức thanh toán

en: Periods
vi: Kỳ kinh nguyệt

en: Permission denied
vi: Quyền truy cập bị từ chối

en: Personal data
vi: Dữ liệu cá nhân

en: Please insert the description of the text that should be generated here
vi: Vui lòng nhập mô tả của văn bản cần được tạo ở đây.

en: Please select
vi: Vui lòng chọn

en: Plugin Type
vi: Loại plugin

en: Plugin Types
vi: Loại plugin

en: Plugin label for describing the configured plugin
vi: Nhãn plugin để mô tả plugin đã được cấu hình

en: Plugin position (required)
vi: Vị trí plugin (bắt buộc)

en: Plugin provider or plugin decorator configuration name
vi: Tên cấu hình của nhà cung cấp plugin hoặc trình trang trí plugin

en: Position
vi: Vị trí

en: Position (required)
vi: Vị trí (bắt buộc)

en: Postal
vi: Bưu điện

en: Postal code for delivery if used in the area the customer is living
vi: Mã bưu điện để giao hàng nếu được sử dụng trong khu vực khách hàng đang sinh sống.

en: Postal code for delivery if used in the area the supplier is living
vi: Mã bưu điện để giao hàng nếu được sử dụng trong khu vực mà nhà cung cấp đang sinh sống.

en: Postition
vi: Vị trí

en: Potential problems
vi: Các vấn đề tiềm ẩn

en: Previous
vi: Trước

en: Price
vi: Giá

en: Price Lists Type
vi: Bảng giá Loại

en: Price Lists Types
vi: Bảng giá Các loại

en: Price Property Type
vi: Giá Loại tài sản

en: Price Property Types
vi: Giá và Loại Bất Động Sản

en: Price Type
vi: Loại giá

en: Price Types
vi: Loại giá

en: Price properties
vi: Thuộc tính giá

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Problem
vi: Vấn đề

en: Product ID
vi: Mã sản phẩm

en: Product ID, SKU or label
vi: Mã sản phẩm, SKU hoặc nhãn sản phẩm

en: Product Lists Type
vi: Danh sách sản phẩm Loại

en: Product Lists Types
vi: Danh sách sản phẩm Loại

en: Product Property Type
vi: Loại thuộc tính sản phẩm

en: Product Property Types
vi: Loại thuộc tính sản phẩm

en: Product Type
vi: Loại sản phẩm

en: Product Types
vi: Loại sản phẩm

en: Product attributes stored in the basket where customers can enter their own texts or values
vi: Các thuộc tính sản phẩm được lưu trữ trong giỏ hàng, nơi khách hàng có thể nhập văn bản hoặc giá trị của riêng mình.

en: Product attributes that are used by other products too
vi: Các thuộc tính sản phẩm được sử dụng chung cho các sản phẩm khác.

en: Product characteristics that are not shared with other products
vi: Các đặc điểm sản phẩm không có ở các sản phẩm khác

en: Product code
vi: Mã sản phẩm

en: Product costs
vi: Chi phí sản phẩm

en: Product height, e.g. 20.0 (in yard, inch, etc.)
vi: Chiều cao sản phẩm, ví dụ: 20.0 (đơn vị: yard, inch, v.v.)

en: Product length, e.g. 30.0 (in yard, inch, etc.)
vi: Chiều dài sản phẩm, ví dụ: 30.0 (tính bằng yard, inch, v.v.)

en: Product name
vi: Tên sản phẩm

en: Product payment
vi: Thanh toán sản phẩm

en: Product price
vi: Giá sản phẩm

en: Product quantity
vi: Số lượng sản phẩm

en: Product rebate
vi: Hoàn tiền sản phẩm

en: Product shipping
vi: Vận chuyển sản phẩm

en: Product status
vi: Tình trạng sản phẩm

en: Product supplier
vi: Nhà cung cấp sản phẩm

en: Product tax
vi: Thuế sản phẩm

en: Product type
vi: Loại sản phẩm

en: Product weight, e.g. 1.25 (in pound, ounce, etc.)
vi: Trọng lượng sản phẩm, ví dụ: 1.25 (đơn vị pound, ounce, v.v.)

en: Product width, e.g. 17.5 (in yard, inch etc.)
vi: Chiều rộng sản phẩm, ví dụ: 17,5 (đơn vị: yard, inch, v.v.)

en: Products
vi: Sản phẩm

en: Products bought together
vi: Sản phẩm được mua cùng nhau

en: Promotion
vi: Khuyến mãi

en: Properties
vi: Tính chất

en: Property value (required)
vi: Giá trị tài sản (bắt buộc)

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Provider/decorator class names (required)
vi: Tên lớp cung cấp/trang trí (bắt buộc)

en: Purchase
vi: Mua hàng

en: Quantity
vi: Số lượng

en: Quantity scale
vi: Quy mô số lượng

en: Rabate
vi: Giảm giá

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Rating and number of ratings for the merchant
vi: Đánh giá và số lượng đánh giá cho người bán

en: Rating of the reviewer
vi: Đánh giá của người đánh giá

en: Reason
vi: Lý do

en: Rebate
vi: Hoàn tiền

en: Reduction from the original price, used to calculate the rebate in % and the cross price
vi: Giảm giá so với giá gốc, được sử dụng để tính toán mức hoàn tiền theo phần trăm và giá chéo.

en: Reference
vi: Tham khảo

en: Reference ID
vi: Mã tham chiếu

en: Refund
vi: refund

en: Related ID
vi: ID liên quan

en: Related order
vi: Đơn hàng liên quan

en: Related order ID (optional)
vi: Số đơn hàng liên quan (tùy chọn)

en: Related order of the customer
vi: Đơn hàng liên quan của khách hàng

en: Remove background
vi: Xóa nền

en: Renew
vi: Cập nhật

en: Replace file
vi: Thay thế tệp

en: Request
vi: Yêu cầu

en: Required parameter "%1$s" is missing
vi: Tham số bắt buộc "%1$s" bị thiếu.

en: Required quantity of articles for block pricing, e.g. one article for $5.00, ten articles for $45.00
vi: Số lượng sản phẩm cần thiết cho giá theo khối, ví dụ: 1 sản phẩm với giá $5.00, 10 sản phẩm với giá $45.00

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Response
vi: Trả lời

en: Response to the reviewer
vi: Trả lời cho người đánh giá

en: Review
vi: review

en: Reviewed entry
vi: Bài viết đã được xem xét

en: Reviewer name
vi: Tên người đánh giá

en: Route name or page ID of the category page if this category should shown on a different page
vi: Tên đường dẫn hoặc ID trang của trang danh mục nếu danh mục này cần hiển thị trên một trang khác.

en: Route name or page ID of the product detail page if this product should shown on a different page
vi: Tên đường dẫn hoặc ID trang của trang chi tiết sản phẩm nếu sản phẩm này cần hiển thị trên một trang khác.

en: Route or page ID (optional)
vi: Đường dẫn hoặc ID trang (tùy chọn)

en: Rule Type
vi: Loại quy tắc

en: Rule Types
vi: Loại quy tắc

en: Rule label for describing the configured rule
vi: Nhãn quy tắc để mô tả quy tắc đã được cấu hình

en: Rule position (required)
vi: Vị trí quy tắc (bắt buộc)

en: Rule provider or rule decorator configuration name
vi: Tên cấu hình của nhà cung cấp quy tắc hoặc trình trang trí quy tắc

en: Rules
vi: Quy tắc

en: SKU
vi: Mã sản phẩm

en: Sales by weekday
vi: Doanh số theo ngày trong tuần

en: Sales of the last 30 days
vi: Doanh số bán hàng trong 30 ngày qua

en: Sales per month
vi: Doanh số bán hàng hàng tháng

en: Salutation
vi: Lời chào mừng

en: Save
vi: Lưu

en: Save & Close
vi: Lưu &amp; Đóng

en: Save & Copy
vi: Lưu &amp; Sao chép

en: Save & New
vi: Lưu &amp; Mới

en: Save entry (Ctrl+Enter)
vi: Lưu mục nhập (Ctrl+Enter)

en: Save entry (Ctrl+S)
vi: Lưu mục nhập (Ctrl+S)

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Second level type for grouping entries
vi: Loại cấp hai để nhóm các mục

en: Select all entries
vi: Chọn tất cả các mục

en: Select file
vi: Chọn tệp

en: Service Lists Type
vi: Danh sách dịch vụ Loại

en: Service Lists Types
vi: Danh sách dịch vụ Các loại

en: Service Type
vi: Loại dịch vụ

en: Service Types
vi: Loại dịch vụ

en: Service attribute code
vi: Mã thuộc tính dịch vụ

en: Service costs
vi: Chi phí dịch vụ

en: Service name
vi: Tên dịch vụ

en: Service position (required)
vi: Vị trí dịch vụ (bắt buộc)

en: Service price
vi: Giá dịch vụ

en: Service provider or service decorator configuration name
vi: Tên cấu hình của nhà cung cấp dịch vụ hoặc trình trang trí dịch vụ

en: Service rebate
vi: Hoàn tiền dịch vụ

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Ship date
vi: Ngày giao hàng

en: Ship status
vi: Tình trạng tàu

en: Shipping
vi: Chuyển hàng

en: Shipping / Payment costs
vi: Chi phí vận chuyển / Thanh toán

en: Shipping/Payment costs
vi: Chi phí vận chuyển/thanh toán

en: Shipping/item
vi: Vận chuyển/sản phẩm

en: Shop domain
vi: Mua tên miền

en: Shop domain (required)
vi: Tên miền cửa hàng (bắt buộc)

en: Shop e-mail
vi: Địa chỉ email cửa hàng

en: Shop e-mail address (required)
vi: Địa chỉ email của cửa hàng (bắt buộc)

en: Shop name
vi: Tên cửa hàng

en: Shop name (required)
vi: Tên cửa hàng (bắt buộc)

en: Shop theme
vi: Giao diện cửa hàng

en: Short state code (e.g. NY) if used in the country the customer is living
vi: Mã bang ngắn (ví dụ: NY) nếu được sử dụng trong quốc gia mà khách hàng đang sinh sống.

en: Short state code (e.g. NY) if used in the country the supplier is living
vi: Mã bang ngắn (ví dụ: NY) nếu được sử dụng trong quốc gia mà nhà cung cấp đang sinh sống.

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show entry
vi: Hiển thị mục nhập

en: Show search form
vi: Hiển thị biểu mẫu tìm kiếm

en: Show/hide advanced data
vi: Hiển thị/ẩn dữ liệu nâng cao

en: Show/hide details
vi: Hiển thị/ẩn chi tiết

en: Show/hide navigation labels
vi: Hiển thị/ẩn nhãn điều hướng

en: Show/hide this entry
vi: Hiển thị/ẩn mục này

en: Shown if the article reached a stock level of zero
vi: Hiển thị nếu bài viết đã đạt mức tồn kho bằng zero.

en: Since when the product is available, used for sorting in the front-end
vi: Kể từ khi sản phẩm có sẵn, nó được sử dụng để phân loại ở phần giao diện người dùng (front-end).

en: Site
vi: Trang web

en: Site specific configuration options, will be available as key/value pairs
vi: Các tùy chọn cấu hình cụ thể cho từng trang web sẽ được cung cấp dưới dạng cặp khóa/giá trị.

en: Site the order was placed at
vi: Địa điểm đặt hàng

en: Sites
vi: Các trang web

en: Size
vi: Kích thước

en: Sorting of the attributes within the same attribute type
vi: Sắp xếp các thuộc tính trong cùng một loại thuộc tính

en: Sorting of the suppliers
vi: Phân loại nhà cung cấp

en: Source of the invoice, e.g. by web or phone
vi: Nguồn của hóa đơn, ví dụ: qua trang web hoặc điện thoại.

en: Start date
vi: Ngày bắt đầu

en: Start typing ...
vi: Bắt đầu nhập văn bản ...

en: State
vi: Bang

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stock Type
vi: Loại cổ phiếu

en: Stock Types
vi: Loại cổ phiếu

en: Stock level
vi: Mức tồn kho

en: Stock type
vi: Loại cổ phiếu

en: Street
vi: Tên đường

en: Street name (optional)
vi: Tên đường (tùy chọn)

en: Style
vi: Phong cách

en: Sub-total
vi: Tiền tổng cộng

en: Subscription interval with years, months, weeks and days, e.g. "P0Y1M2W3D" for zero years, one month, two weeks and three days
vi: Khoảng thời gian đăng ký tính bằng năm, tháng, tuần và ngày, ví dụ: "P0Y1M2W3D" cho 0 năm, 1 tháng, 2 tuần và 3 ngày.

en: Suggested products
vi: Sản phẩm đề xuất

en: Sum
vi: Tổng

en: Supplier name or company
vi: Tên nhà cung cấp hoặc tên công ty

en: Supplier position (required)
vi: Vị trí nhà cung cấp (bắt buộc)

en: Suppliers who manufacture the product
vi: Nhà cung cấp sản xuất sản phẩm

en: Tag Type
vi: Loại thẻ

en: Tag Types
vi: Loại thẻ

en: Tax
vi: Thuế

en: Tax rate
vi: Thuế suất

en: Tax rate in %
vi: Tỷ lệ thuế (%)

en: Telephone
vi: Số điện thoại

en: Telephone number (optional)
vi: Số điện thoại (tùy chọn)

en: Temporary folder is missing
vi: Thư mục tạm thời không tồn tại

en: Text Lists Type
vi: Danh sách văn bản Loại

en: Text Lists Types
vi: Các loại danh sách văn bản

en: Text Type
vi: Loại văn bản

en: Text Types
vi: Các loại văn bản

en: The article is only shown on the web site after that date and time, useful or seasonal articles
vi: Bài viết chỉ được hiển thị trên trang web sau ngày và giờ đó, các bài viết hữu ích hoặc theo mùa.

en: The article is only shown on the web site until that date and time, useful or seasonal articles
vi: Bài viết chỉ được hiển thị trên trang web cho đến ngày và giờ đó, các bài viết hữu ích hoặc theo mùa.

en: The entry is only shown on the web site after that date and time
vi: Bài đăng chỉ được hiển thị trên trang web sau ngày và giờ đó.

en: The entry is only shown on the web site until that date and time
vi: Bài đăng chỉ hiển thị trên trang web cho đến ngày và giờ đó.

en: The media title is used for the title tag of the media on the web site
vi: Tiêu đề phương tiện được sử dụng cho thẻ tiêu đề của phương tiện trên trang web.

en: The name of the category shown in the URL, will be used if no language specific URL segment exists
vi: Tên của danh mục hiển thị trong URL sẽ được sử dụng nếu không có đoạn URL cụ thể cho ngôn ngữ nào.

en: The name of the product shown in the URL, will be used if no language specific URL segment exists
vi: Tên sản phẩm hiển thị trong URL sẽ được sử dụng nếu không có đoạn URL cụ thể cho ngôn ngữ.

en: The option is only shown on the web site after that date and time
vi: Tùy chọn này chỉ hiển thị trên trang web sau ngày và giờ đó.

en: The option is only shown on the web site until that date and time
vi: Tùy chọn này chỉ hiển thị trên trang web cho đến ngày và giờ đó.

en: The rule is only used after that date and time
vi: Quy tắc này chỉ được áp dụng sau ngày và giờ đó.

en: The rule is only used until that date and time
vi: Quy tắc này chỉ được áp dụng cho đến ngày và giờ đó.

en: The step value allowed for quantities in the basket, e.g. "0.1" for fractional quantities or "5" for multiple of five articles
vi: Giá trị bước được phép cho số lượng trong giỏ hàng, ví dụ: "0.1" cho số lượng phân số hoặc "5" cho số lượng là bội số của năm.

en: The uploaded file exceeds the max. allowed filesize
vi: Tệp đã tải lên vượt quá kích thước tệp tối đa được phép.

en: The uploaded file was only partially uploaded
vi: Tệp đã tải lên chỉ được tải lên một phần.

en: Theme to change the layout of your shop
vi: Giao diện để thay đổi bố cục cửa hàng của bạn

en: Three letter ISO currency code
vi: Mã tiền tệ ISO gồm ba ký tự

en: Time frame (optional)
vi: Khung thời gian (tùy chọn)

en: Timestamp
vi: Dấu thời gian

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Toggle dropdown
vi: Bật/tắt menu thả xuống

en: Toogle selection
vi: Chọn/Bỏ chọn

en: Top countries
vi: Các quốc gia hàng đầu

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Total orders
vi: Tổng số đơn hàng

en: Total orders within the last seven days compared to the period before
vi: Tổng số đơn hàng trong 7 ngày qua so với khoảng thời gian trước đó

en: Total ratings
vi: Điểm đánh giá tổng cộng

en: Translate text
vi: Dịch văn bản

en: Translations
vi: Dịch

en: Tree node menu
vi: Menu nút cây

en: Two letter ISO country code
vi: Mã quốc gia ISO gồm hai ký tự

en: Two letter ISO language code
vi: Mã ngôn ngữ ISO gồm hai ký tự

en: Type position (optional)
vi: Vị trí (tùy chọn)

en: Types
vi: Loại

en: Types for additional images like icons
vi: Loại cho hình ảnh bổ sung như biểu tượng

en: Types for additional prices like per one lb/kg or per month
vi: Các loại giá bổ sung như theo mỗi pound/kilogram hoặc theo tháng

en: Types for additional texts like per one lb/kg or per month
vi: Các loại đơn vị đo lường cho các thông tin bổ sung như mỗi pound/kilogram hoặc mỗi tháng

en: URL of the customer web site
vi: Địa chỉ URL của trang web khách hàng

en: URL of the supplier web site
vi: Địa chỉ trang web của nhà cung cấp

en: URL segment
vi: Phần URL

en: URL target
vi: Địa chỉ URL đích

en: Unable to call method "%1$s"
vi: Không thể gọi phương thức "%1$s"

en: Unable to read content from "%1$s"
vi: Không thể đọc nội dung từ "%1$s"

en: Unfinished orders
vi: Đơn hàng chưa hoàn thành

en: Unfinished orders within the last seven days compared to the period before
vi: Số đơn hàng chưa hoàn thành trong vòng 7 ngày so với khoảng thời gian trước đó

en: Unique article code related to stock levels, e.g. from the ERP system, an EAN/GTIN number or self invented
vi: Mã sản phẩm duy nhất liên quan đến tình trạng tồn kho, ví dụ: từ hệ thống ERP, mã EAN/GTIN hoặc mã do tự tạo.

en: Unique attribute code (required)
vi: Mã thuộc tính duy nhất (bắt buộc)

en: Unique attribute code, e.g. "green" for attributes of type "color"
vi: Mã thuộc tính duy nhất, ví dụ: "xanh lá cây" cho các thuộc tính loại "màu sắc"

en: Unique category code (required)
vi: Mã danh mục duy nhất (bắt buộc)

en: Unique category code, either from external system or self-invented
vi: Mã danh mục duy nhất, có thể lấy từ hệ thống bên ngoài hoặc do người dùng tự tạo.

en: Unique code (required)
vi: Mã duy nhất (bắt buộc)

en: Unique code to identify the service, usually self-invented
vi: Mã duy nhất để xác định dịch vụ, thường do người dùng tự tạo.

en: Unique customer account name
vi: Tên tài khoản khách hàng duy nhất

en: Unique customer e-mail address
vi: Địa chỉ email duy nhất của khách hàng

en: Unique group code (required)
vi: Mã nhóm duy nhất (bắt buộc)

en: Unique service code (required)
vi: Mã dịch vụ duy nhất (bắt buộc)

en: Unique site code (required)
vi: Mã trang web duy nhất (bắt buộc)

en: Unique supplier code
vi: Mã nhà cung cấp duy nhất

en: Unique type code
vi: Mã loại duy nhất

en: Unique type code (required)
vi: Mã loại duy nhất (bắt buộc)

en: Unique type code, e.g. "color" for attributes like "green", "blue", "red"
vi: Mã loại duy nhất, ví dụ: "màu" cho các thuộc tính như "xanh lá cây", "xanh dương", "đỏ"

en: Unit price
vi: Giá đơn vị

en: Unknown upload error
vi: Lỗi tải lên không xác định

en: Upload CSV
vi: Tải lên tệp CSV

en: Upload shop icon
vi: Tải lên biểu tượng cửa hàng

en: Upload shop logo
vi: Tải lên logo cửa hàng

en: Uploaded
vi: Đã tải lên

en: Use
vi: Sử dụng

en: User groups
vi: Nhóm người dùng

en: Usual time frame for the delivery of the product
vi: Thời gian giao hàng thông thường cho sản phẩm

en: VAT ID
vi: Mã số thuế VAT

en: Value
vi: Giá trị

en: Value added tax identifier (optional)
vi: Mã số thuế giá trị gia tăng (tùy chọn)

en: Variant attributes
vi: Thuộc tính biến thể

en: Variant product attributes that are stored with the ordered products
vi: Các thuộc tính biến thể của sản phẩm được lưu trữ cùng với các sản phẩm đã đặt hàng.

en: Vendor
vi: Nhà cung cấp

en: Verified
vi: Đã xác minh

en: View details
vi: Xem chi tiết

en: Voucher
vi: Phiếu giảm giá

en: Warehouse or local store if your articles are available at several locations
vi: Kho hàng hoặc cửa hàng địa phương nếu sản phẩm của bạn có sẵn tại nhiều địa điểm.

en: Web site
vi: Trang web

en: Web site URL (optional)
vi: Địa chỉ URL trang web (tùy chọn)

en: Weeks
vi: Tuần

en: Weight
vi: Cân nặng

en: When the account and e-mail address has been verified
vi: Khi tài khoản và địa chỉ email đã được xác minh

en: Width
vi: Chiều rộng

en: YYYY-MM-DD hh:mm:ss (optional)
vi: YYYY-MM-DD hh:mm:ss (tùy chọn)

en: Years
vi: Năm

en: You are going to delete one or more entries. Would you like to proceed?
vi: Bạn sắp xóa một hoặc nhiều mục. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Your export will be available in a few minutes for download
vi: Xuất khẩu của bạn sẽ sẵn sàng để tải xuống trong vài phút nữa.

en: Your response
vi: Trả lời của bạn

en: Zip code
vi: Mã bưu chính

en: Zip code (optional)
vi: Mã bưu điện (tùy chọn)

en: __hidden__
vi: __ẩn__

en: account
vi: tài khoản

en: address
vi: Các địa chỉ

en: address:delivery
vi: Địa chỉ nhận

en: address:payment
vi: Địa chỉ hóa đơn

en: api
vi: Giao diện lập trình ứng dụng (API)

en: attribute
vi: Các thuộc tính

en: basket
vi: giỏ

en: bundle
vi: gói

en: catalog
vi: mục lục

en: category
vi: danh mục

en: characteristic
vi: đặc trưng

en: code
vi: mã

en: company
vi: Công ty

en: configuration
vi: cấu hình

en: countcountry
vi: Đếm số quốc gia

en: countday
vi: Ngày đếm

en: counthour
vi: giờ làm việc

en: countpaystatus
vi: Trạng thái thanh toán

en: coupon
vi: phiếu giảm giá

en: customer
vi: khách hàng

en: dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: day
vi: ngày

en: deliverytype
vi: Loại giao hàng

en: download
vi: Tải xuống

en: goods
vi: Danh mục

en: group
vi: nhóm

en: hour
vi: giờ

en: image
vi: hình ảnh

en: invoice
vi: hóa đơn

en: latest
vi: mới nhất

en: locale
vi: vùng

en: locale/currency
vi: Tiền tệ

en: locale/language
vi: vùng/ngôn ngữ

en: locale/site
vi: vùng/trang web

en: log
vi: nhật ký

en: marketing
vi: tiếp thị

en: media
vi: Media

en: miss
vi: thiếu

en: mr
vi: ông

en: mrs
vi: bà

en: ms
vi: bà

en: new
vi: mới

en: no
vi: Không

en: none
vi: Không có

en: not available any more
vi: Không còn sẵn có nữa.

en: option
vi: Tùy chọn

en: order
vi: đặt hàng

en: order:phone
vi: Đặt hàng: Điện thoại

en: order:web
vi: Đơn hàng: Trực tuyến

en: pay:-1
vi: Trả:-1

en: pay:0
vi: Thanh toán: 0

en: pay:1
vi: Thanh toán: 1

en: pay:2
vi: Thanh toán: 2

en: pay:3
vi: Lương: 3

en: pay:4
vi: Thanh toán: 4

en: pay:5
vi: Thanh toán: 5

en: pay:6
vi: Lương: 6

en: pay:7
vi: Lương: 7

en: paymentstatus
vi: trạng thái thanh toán

en: paymenttype
vi: Loại thanh toán

en: physical
vi: vật lý

en: price
vi: giá

en: product
vi: sản phẩm

en: property
vi: tài sản

en: quick/countcompleted
vi: nhanh/đã hoàn thành

en: quick/countcustomer
vi: nhanh/đếm khách hàng

en: quick/counttotal
vi: Nhanh/Đếm tổng

en: quick/countunfinished
vi: nhanh/đếm chưa hoàn thành

en: reason:-1
vi: Lý do: -1

en: reason:0
vi: Lý do: 0

en: reason:1
vi: Lý do: 1

en: related
vi: liên quan

en: review
vi: Đánh giá

en: rule
vi: quy tắc

en: sales
vi: bán hàng

en: salesweekday
vi: Ngày làm việc trong tuần (bán hàng)

en: selected
vi: được chọn

en: selection
vi: lựa chọn

en: service
vi: Dịch vụ

en: servicedelivery
vi: Dịch vụ giao hàng

en: servicepayment
vi: Thanh toán dịch vụ

en: settings
vi: Cài đặt

en: setup
vi: Cài đặt

en: special
vi: đặc biệt

en: stat:-1
vi: Thống kê:-1

en: stat:0
vi: Thống kê: 0

en: stat:1
vi: Thống kê: 1

en: stat:2
vi: Thống kê: 2

en: stat:3
vi: Thống kê: 3

en: stat:4
vi: Thống kê: 4

en: stat:5
vi: Thống kê: 5

en: stat:6
vi: Thống kê: 6

en: stat:7
vi: Thống kê: 7

en: status:-1
vi: trạng thái:-1

en: status:-2
vi: Trạng thái: -2

en: status:0
vi: trạng thái:0

en: status:1
vi: trạng thái:1

en: status:2
vi: trạng thái:2

en: stock
vi: cổ phiếu

en: subscription
vi: đăng ký

en: supplier
vi: nhà cung cấp

en: tag
vi: thẻ

en: tax:0
vi: Thuế: 0

en: tax:1
vi: Thuế: 1

en: text
vi: văn bản

en: theme
vi: chủ đề

en: transaction
vi: giao dịch

en: type
vi: Type

en: type/attribute
vi: Các thuộc tính

en: type/attribute/lists
vi: Loại/Thuộc tính/Danh sách

en: type/attribute/property
vi: loại/thuộc tính/đặc tính

en: type/catalog/lists
vi: Loại/Danh mục/Danh sách

en: type/customer/lists
vi: Loại/Khách hàng/Danh sách

en: type/customer/property
vi: Loại/Khách hàng/Tài sản

en: type/media
vi: Media

en: type/media/lists
vi: Loại/Phương tiện/Danh sách

en: type/media/property
vi: Loại/Phương tiện/Tính chất

en: type/plugin
vi: Loại/Plugin

en: type/price
vi: Loại/Giá

en: type/price/lists
vi: Loại/Giá/Danh sách

en: type/price/property
vi: Loại/Giá/Tính năng

en: type/product
vi: Loại/Sản phẩm

en: type/product/lists
vi: Loại/Sản phẩm/Danh sách

en: type/product/property
vi: Loại/Sản phẩm/Tính năng

en: type/rule
vi: loại/quy tắc

en: type/service
vi: Dịch vụ

en: type/service/lists
vi: Loại/Dịch vụ/Danh sách

en: type/stock
vi: Loại/Kho

en: type/tag
vi: Loại/Thẻ

en: type/text
vi: loại/văn bản

en: type/text/lists
vi: Loại/Văn bản/Danh sách

en: users
vi: người dùng

en: yes
vi: Đúng
