aimeos-core - en to vi translation catalogue (266 entries)

en: %1$d article | %1$d articles
vi[0]: %1$d bài đăng

en: %1$d review | %1$d reviews
vi[0]: %1$d đánh giá

en: %1$s %2$s off
vi: %1$s giảm %2$s

en: %1$s at %2$s
vi: %1$s tại %2$s

en: (opens in new window)
vi: (mở trong cửa sổ mới)

en: + %1$s%% VAT
vi: + %1$s%% Thuế VAT

en: A non-recoverable error occured
vi: Đã xảy ra lỗi không thể khắc phục.

en: Add
vi: Thêm

en: Add billing address
vi: Thêm địa chỉ thanh toán

en: Add delivery address
vi: Thêm địa chỉ giao hàng

en: Add to basket
vi: Thêm vào giỏ

en: Additional
vi: Bổ sung

en: Additional 2
vi: Bổ sung 2

en: Address part "%1$s" is invalid
vi: Phần địa chỉ "%1$s" không hợp lệ.

en: Address part "%1$s" is missing
vi: Phần địa chỉ "%1$s" bị thiếu.

en: Apply
vi: Đăng ký

en: Article
vi: Bài viết

en: Article no.
vi: Số bài viết

en: At least one billing address part is missing or invalid
vi: Ít nhất một phần địa chỉ thanh toán bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: At least one delivery address part is missing or invalid
vi: Ít nhất một phần địa chỉ giao hàng bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: At least one payment address part is missing or invalid
vi: Ít nhất một phần địa chỉ thanh toán bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: At least one product couldn't be added to the basket.
vi: Ít nhất một sản phẩm không thể được thêm vào giỏ hàng.

en: Back
vi: Quay lại

en: Basket
vi: Giỏ hàng

en: Basket details
vi: Chi tiết giỏ hàng

en: Basket name
vi: Tên giỏ

en: Basket saved sucessfully
vi: Giỏ hàng đã được lưu thành công

en: Billing address
vi: Địa chỉ hóa đơn

en: Billing address part "%1$s" is invalid
vi: Địa chỉ thanh toán phần "%1$s" không hợp lệ.

en: Billing address part "%1$s" is missing
vi: Phần địa chỉ hóa đơn "%1$s" bị thiếu

en: Birthday
vi: Ngày sinh

en: Breadcrumb navigation
vi: Thanh điều hướng bánh mì

en: Bulk order
vi: Đơn hàng số lượng lớn

en: Bundled products
vi: Sản phẩm gói

en: Buy now
vi: Mua ngay bây giờ

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Categories
vi: Thể loại

en: Change
vi: Thay đổi

en: Change address
vi: Thay đổi địa chỉ

en: Change billing address
vi: Thay đổi địa chỉ thanh toán

en: Change coupons
vi: Đổi phiếu giảm giá

en: Change delivery
vi: Thay đổi phương thức giao hàng

en: Change delivery address
vi: Thay đổi địa chỉ giao hàng

en: Change payment
vi: Đổi phương thức thanh toán

en: Change products
vi: Thay đổi sản phẩm

en: Characteristics
vi: Đặc điểm

en: Checkout
vi: Thanh toán

en: City
vi: Thành phố

en: Class "%1$s" not found
vi: Lớp "%1$s" không tìm thấy

en: Close
vi: Đóng lại

en: Company
vi: Công ty

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Country
vi: Quốc gia

en: Coupon codes
vi: Mã giảm giá

en: Coupons
vi: Phiếu giảm giá

en: Create a customer account for me
vi: Tạo tài khoản khách hàng cho tôi

en: Created
vi: Tạo bởi

en: Customer account
vi: Tài khoản khách hàng

en: Decrease
vi: Giảm

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete item
vi: Xóa mục

en: Delivery
vi: Vận chuyển

en: Delivery address
vi: Địa chỉ gửi

en: Delivery address deleted successfully
vi: Địa chỉ giao hàng đã được xóa thành công.

en: Delivery address part "%1$s" is invalid
vi: Phần địa chỉ giao hàng "%1$s" không hợp lệ.

en: Delivery address part "%1$s" is missing
vi: Phần địa chỉ gửi "%1$s" bị thiếu

en: Delivery within
vi: Giao nhận bao gồm

en: Description
vi: Mô tả

en: Details
vi: Chi tiết

en: Don't store address
vi: Không lưu trữ địa chỉ

en: Downloads
vi: Tải xuống

en: E-Mail
vi: Email

en: End date
vi: Ngày kết thúc

en: Favorite products
vi: Sản phẩm yêu thích

en: Fields with an * are mandatory
vi: Các mục với phần dấu *

en: Filter
vi: Lọc

en: First
vi: Đầu tiên

en: First name
vi: Tên

en: Found products
vi: Sản phẩm đã tìm thấy

en: Go to page
vi: Đi đến trang

en: Grid view
vi: Chế độ xem lưới

en: HH:mm
vi: Giờ: Phút

en: Highest price
vi: Giá cao nhất

en: I accept the <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions (opens in new tab)">terms and conditions</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy (opens in new tab)">privacy policy</a> and <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy (opens in new tab)">cancellation policy</a>
vi: Tôi đồng ý với các <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions (opens in new tab)">điều khoản và điều kiện</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy (opens in new tab)">chính sách bảo mật</a> và <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy (opens in new tab)">chính sách hủy bỏ</a>.

en: I accept the <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions" alt="terms and conditions">terms and conditions</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy" alt="privacy policy">privacy policy</a> and <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy" alt="cancellation policy">cancellation policy</a>
vi: Tôi đồng ý với các <a href="%1$s" target="_blank" title="terms and conditions" alt="terms and conditions">điều khoản và điều kiện</a>, <a href="%2$s" target="_blank" title="privacy policy" alt="privacy policy">chính sách bảo mật</a> và <a href="%3$s" target="_blank" title="cancellation policy" alt="cancellation policy">chính sách hủy bỏ</a>.

en: If back in stock
vi: Nếu có hàng trở lại

en: If price decreases
vi: Nếu giá giảm

en: Incl. %1$s%% %2$s
vi: Bao gồm %1$s%% %2$s

en: Incl. %1$s%% VAT
vi: Bao gồm %1$s%% VAT

en: Included rebates
vi: Bao gồm phần giảm giá

en: Increase
vi: Tăng

en: Interval
vi: Khoảng thời gian

en: Invalid characters in client name "%1$s"
vi: Có ký tự không hợp lệ trong tên khách hàng "%1$s"

en: Invalid class name "%1$s"
vi: Tên lớp không hợp lệ "%1$s"

en: Invalid domain "%1$s"
vi: Tên miền không hợp lệ "%1$s"

en: Invoice
vi: Hóa đơn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Last
vi: Cuối cùng

en: Last name
vi: Họ

en: Last seen
vi: Lần cuối cùng được nhìn thấy

en: Latest
vi: Mới nhất

en: Less
vi: Ít hơn

en: List view
vi: Chế độ xem danh sách

en: Lowest price
vi: Giá thấp nhất

en: Mobile
vi: Di động

en: Mobile number
vi: Số điện thoại di động

en: More
vi: Nhiều hơn

en: More reviews
vi: Nhận xét thêm

en: Name
vi: Tên

en: New
vi: Mới

en: New delivery address
vi: Địa chỉ giao hàng mới

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next order
vi: Đơn hàng tiếp theo

en: No articles found for <span class="searchstring">"%1$s"</span>. Please try again with a different keyword.
vi: Không tìm thấy bài viết nào cho <span class="searchstring">"%1$s"</span>. Vui lòng thử lại với từ khóa khác.

en: No order ID available in session
vi: Không có ID đơn hàng trong phiên làm việc.

en: No view available
vi: Hiện không hiển thị được

en: One month
vi: Một tháng

en: One week
vi: Một tuần

en: Open submenu
vi: Mở menu con

en: Order ID
vi: Số hiệu hóa đơn

en: Order details
vi: Chi tiết về hóa đơn

en: Order history
vi: Lịch sử đã đặt hàng

en: Order status
vi: Trạng thái đơn hàng

en: Other customers also bought
vi: Khách hàng khác cũng đã mua

en: Page %1$d of %2$d
vi: Trang %1$d của %2$d

en: Pay now
vi: Thanh toán ngay

en: Payment
vi: Chi trả

en: Payment address part "%1$s" is invalid
vi: Phần địa chỉ thanh toán "%1$s" không hợp lệ.

en: Payment address part "%1$s" is missing
vi: Phần địa chỉ thanh toán "%1$s" bị thiếu.

en: Payment costs
vi: Chi phí chi trả

en: Payment status
vi: Trạng thái chi trả

en: Percentage
vi: Phần trăm

en: Pin product
vi: Ghim sản phẩm

en: Pinned products
vi: Sản phẩm được ghim

en: Please accept the terms and conditions
vi: Vui lòng chấp nhận các điều khoản sau đây

en: Please check your order
vi: Xin vui lòng kiểm tra đơn hàng của bạn

en: Please choose your delivery method
vi: Xin vui lòng chọn phương thức vận chuyển

en: Please choose your payment method
vi: Xin vui lòng chọn phương thức thanh toán của bạn

en: Please enter at least three characters
vi: Vui lòng nhập ít nhất ba ký tự.

en: Please enter your payment details
vi: Vui lòng nhập thông tin thanh toán của quý khách.

en: Please select
vi: Vui lòng chọn

en: Postal code
vi: Mã vùng

en: Previous
vi: Trước

en: Price
vi: Giá

en: Price filter
vi: Lọc theo giá

en: Price range
vi: Phạm vi giá

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Processing the payment failed
vi: Việc xử lý thanh toán đã thất bại.

en: Product actions
vi: Hành động sản phẩm

en: Product attributes
vi: Thuộc tính sản phẩm

en: Product categories
vi: Danh mục sản phẩm

en: Product characteristics
vi: Đặc điểm sản phẩm

en: Product description
vi: Mô tả sản phẩm

en: Product downloads
vi: Tải xuống sản phẩm

en: Product filters
vi: Bộ lọc sản phẩm

en: Product image
vi: Hình ảnh sản phẩm

en: Product information
vi: Thông tin sản phẩm

en: Product price
vi: Giá sản phẩm

en: Product reviews
vi: Đánh giá sản phẩm

en: Product search
vi: Tìm kiếm sản phẩm

en: Products you might be also interested in
vi: Các sản phẩm khác mà bạn có thể quan tâm

en: Qty
vi: Số lượng

en: Quantity
vi: Số lượng

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Reference
vi: Tham khảo

en: Relevance
vi: Xác thực

en: Remove
vi: Xóa

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Result for "%1$s"
vi: Kết quả của "%1$s"

en: Reviews
vi: Đánh giá

en: SKU or article name
vi: SKU hoặc tên sản phẩm

en: Sale
vi: Khuyến mãi

en: Salutation
vi: Lời chào mừng

en: Save
vi: Lưu

en: Saved basket removed sucessfully
vi: Giỏ hàng đã được lưu thành công.

en: Saved baskets
vi: Giỏ hàng đã lưu

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search result for <span class="searchstring">"%1$s"</span> (%2$d article) | Search result for <span class="searchstring">"%1$s"</span> (%2$d articles)
vi[0]: Kết quả tìm kiếm của <span class="searchstring">"%1$s"</span> (%2$d articles)

en: Select country
vi: Chọn quốc gia

en: Select currency
vi: Chọn loại tiền tệ

en: Select language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Select salutation
vi: Chọn lời chào

en: Select state
vi: Chọn bang

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Shipping
vi: Chuyển hàng

en: Show
vi: Hiển thị

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Sort by:
vi: Sắp xếp theo:

en: Stars
vi: Ngôi sao

en: State
vi: Bang

en: Stock: %1$s, %2$s
vi: Hàng tồn kho: %1$s, %2$s

en: Stock: %1$s, %2$s, back on %3$s
vi: Hàng tồn kho: %1$s, %2$s, trở lại vào %3$s

en: Street
vi: Tên đường

en: Sub-total
vi: Tiền tổng cộng

en: Submit
vi: Gửi

en: Subscription ID
vi: Mã đăng ký

en: Subscription details
vi: Chi tiết đăng ký

en: Subscriptions
vi: Đăng ký

en: Suggested products
vi: Sản phẩm đề xuất

en: Sum
vi: Tổng

en: Supplier information
vi: Thông tin nhà cung cấp

en: Supplier list
vi: Danh sách nhà cung cấp

en: Suppliers
vi: Nhà cung cấp

en: Take a look
vi: Hãy xem

en: Telephone
vi: Số điện thoại

en: Terms and conditions
vi: Thỏa thuận với người dùng

en: Thank you for your order and authorizing the payment.
    An e-mail with the order details will be sent to you within the next few minutes.
vi: Cảm ơn quý khách đã đặt hàng và xác nhận thanh toán.
    Một email chứa chi tiết đơn hàng sẽ được gửi đến quý khách trong vòng vài phút tới.

en: Thank you for your order.
    We received your payment and an e-mail with the order details will be sent to you within the next few minutes.
vi: Cảm ơn quý khách đã đặt hàng.
    Chúng tôi đã nhận được thanh toán của quý khách và một email chứa chi tiết đơn hàng sẽ được gửi đến quý khách trong vòng vài phút tới.

en: Thank you for your review!
vi: Cảm ơn bạn đã đánh giá!

en: The order was canceled.
    Do you wish to retry your order?
vi: Đơn hàng đã bị hủy.
    Bạn có muốn thử đặt lại đơn hàng không?

en: The payment confirmation for your order is still pending.
    You will get an e-mail as soon as the payment is authorized.
vi: Xác nhận thanh toán cho đơn hàng của bạn vẫn đang chờ xử lý.
    Bạn sẽ nhận được email ngay khi thanh toán được xác nhận.

en: Three month
vi: Ba tháng

en: Time frame
vi: Khung thời gian

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Toggle fullscreen
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Try again
vi: Thử lại

en: Two weeks
vi: Hai tuần

en: Unable to create an account: %1$s
vi: Không thể tạo tài khoản: %1$s

en: Unable to save address for customer "%1$s": %2$s
vi: Không thể lưu địa chỉ cho khách hàng "%1$s": %2$s

en: Unfortunately, the payment for your order was refused.
    Do you wish to retry?
vi: Rất tiếc, thanh toán cho đơn hàng của bạn đã bị từ chối.
    Bạn có muốn thử lại không?

en: Update
vi: Cập nhật

en: Variant
vi: Biến thể

en: Vat ID
vi: Mã số thuế VAT

en: Vendor response
vi: Phản hồi của nhà cung cấp

en: Watch
vi: Xem

en: Watched products
vi: Sản phẩm đã xem

en: Web site
vi: Trang web

en: What do you think about the product
vi: Bạn nghĩ sao về sản phẩm này?

en: Y-m-d
vi: d/m/Y

en: YYYY-MM-DD
vi: ngày/tháng/năm

en: YYYY-MM-DD HH:mm
vi: ngày/tháng/năm giờ:phút

en: You are here:
vi: Bạn đang ở đây

en: You can only save up to %1$s products as favorites
vi: Bạn chỉ có thể lưu tối đa %1$s sản phẩm vào danh sách yêu thích.

en: You can only watch up to %1$s products
vi: Bạn chỉ có thể xem tối đa %1$s sản phẩm.

en: You must log in first
vi: Bạn phải đăng nhập trước.

en: You will now be forwarded to the next step
vi: Bạn sẽ được chuyển đến bước tiếp theo.

en: Your choice
vi: Sự lựa chọn của bạn

en: Your comment
vi: Bình luận của bạn

en: Your rating
vi: Đánh giá của bạn

en: Your reference
vi: Tham chiếu của bạn

en: Your reference number
vi: Số tham chiếu của quý khách

en: Your review
vi: Đánh giá của bạn

en: Zoom in/out
vi: Zoom vào/ra

en: address
vi: địa chỉ

en: delivery
vi: vận chuyển

en: favorite
vi: yêu thích

en: from %1$s
vi: Từ %1$s

en: like billing address
vi: giống như địa chỉ trên hóa đơn

en: new address
vi: địa chỉ mới

en: none
vi: Không có

en: on request
vi: theo yêu cầu

en: payment
vi: thanh toán

en: pin
vi: kim

en: price:default
vi: Giá: Mặc định

en: process
vi: quy trình

en: stock-high
vi: cổ phiếu cao

en: stock-low
vi: Hàng tồn kho thấp

en: stock-out
vi: Hết hàng

en: stock-unlimited
vi: cổ phiếu không giới hạn

en: summary
vi: tóm tắt

en: watch
vi: Xem

en: ▲ Name
vi: ▲ Tên

en: ▲ Price
vi: ▲ Giá

en: ▼ Name
vi: ▼ Tên

en: ▼ Price
vi: ▼ Giá
